അമരാവതി പാഠ്യവിഷയം; ലണ്ടനില്‍ നിന്നും വിദ്യാര്‍ത്ഥികള്‍ ആന്ധ്രയിലെത്തുന്നു

അമരാവതി പാഠ്യവിഷയം;  ലണ്ടനില്‍ നിന്നും വിദ്യാര്‍ത്ഥികള്‍ ആന്ധ്രയിലെത്തുന്നു

 

അമരാവതി: ആന്ധ്രപ്രദേശിന്റെ ഗ്രീന്‍ഫീല്‍ഡ് ക്യാപിറ്റല്‍ അമരാവതിയെ കുറിച്ച് പഠിക്കാന്‍ വിദേശത്ത് നിന്നും വിദ്യാര്‍ത്ഥികള്‍ ഇന്ത്യയിലെത്തുന്നു. ലണ്ടന്‍ സ്‌കൂള്‍ ഓഫ് ഇക്‌ണോമിക്‌സ് വിദ്യാര്‍ഥികളാണ് മുഖ്യമന്ത്രി ചന്ദ്രബാബു നായിഡുവിന്റെ സ്വപ്‌ന നഗരമായ അമരാവതി സന്ദര്‍ശിക്കാനെത്തുന്നത്.

അമരാവതി എന്ന നഗരത്തിന്റെ വികസനമാണ് വിദ്യാര്‍ത്ഥികള്‍ പാഠ്യവിഷയമാക്കിയിരിക്കുന്നത്. അമരാവതിയെന്ന തലസ്ഥാന നഗരം ലോകോത്തര നിലവാരത്തിലേക്കെത്തിയത് പഠനവിഷയമാക്കും. ഭൂമി ഏറ്റെടുക്കലും നഗരത്തിലെ അടിസ്ഥാനസൗകര്യ വികസനവും, മറ്റ് മേഖലകളിലെ പുരോഗതിയും വിദ്യാര്‍ത്ഥികള്‍ പഠനത്തിന് വിധേയമാക്കും.

ആഗസ്റ്റ് മാസത്തിലാണ് വിദ്യാര്‍ഥികള്‍ അമരാവതിയിലേക്ക് എത്തുന്നതെന്ന് ആന്ധ്രപ്രദേശ് തലസ്ഥാന വികസന അതോറിറ്റി ഉന്നത ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍ പറഞ്ഞു. വിദ്യാര്‍ഥികളുമായി ചര്‍ച്ചയ്ക്ക് മുഖ്യമന്ത്രി ചന്ദ്രബാബു നായിഡുമായി തയ്യാറായിട്ടുണ്ട്.

മൂലധനത്തിന്റെയും സമ്പത്തിന്റെയും വികസനത്തെക്കുറിച്ച് പഠിക്കാനാണ് എല്‍എസ്ഇ വിദ്യാര്‍ഥികള്‍ അമരാവതി തിരഞ്ഞെടുത്തതെന്ന് എ പി സി ആര്‍ ഡി എ കമ്മീഷണര്‍ ചെരുകുറി ശ്രീധര്‍ നായ്ഡു പറഞ്ഞു. മൂലധനത്തിന്റെ നിര്‍മ്മാണത്തെക്കുറിച്ച് പ്രഭാഷണം നടത്തുന്നതിനായി എല്‍ എസ് ഇ വിദ്യാര്‍ഥികള്‍ തങ്ങളെ ക്ഷണിച്ചിരുന്നെന്നും എല്‍ എസ് ഇ യില്‍ നിന്നുള്ള ഒരു സംഘം അമരാവതിയിലേക്ക് വന്നു രണ്ടുമാസം അവിടെ ചെലവഴിച്ച് അമരാവധിയെക്കുറിച്ച് വിശദമായി പഠിക്കുമെന്നും ശ്രീധര്‍ പറഞ്ഞു.

അമരാവതി ഗ്രീന്‍ ഫീല്‍ഡ് മൂലധന നിര്‍മ്മാണത്തിനായി 5,0000 കോടി രൂപയുടെ 34,000 ഏക്കര്‍ ഭൂമി സര്‍ക്കാര്‍ ഏറ്റെടുത്തിട്ടുള്ളതിനെക്കുറിച്ച് പഠിക്കാന്‍ പ്രത്യേക താല്‍പര്യം കാണിച്ചിട്ടുണ്ട് വിദ്യാര്‍ഥികള്‍. അമരാവതി ലോകനിലവാരമുള്ള സന്തുഷ്ട നഗരമായി മാറുന്നതിന് കാരണമായ സാമൂഹിക സാമ്പത്തിക വികസനത്തിന്റെ വിവിധ വശങ്ങളെക്കുറിച്ച് പഠനം നടത്തുകയാണ് ഇവരുടെ ലക്ഷ്യമെന്നും ശ്രീധര്‍ അഭിപ്രായപ്പെട്ടു.

 

Comments

comments

Categories: FK News, Motivation