വരുന്നൂ; യൂട്യൂബില്‍ മ്യൂസിക് സ്ട്രീമിംഗ്

വരുന്നൂ; യൂട്യൂബില്‍ മ്യൂസിക് സ്ട്രീമിംഗ്

യൂട്യൂബില്‍ മ്യൂസിക് സ്ട്രീമിംഗ് സേവനം അടുത്ത ആഴ്ച ആരംഭിക്കും. പണം നല്‍കി മ്യൂസിക് സ്ട്രീമിംഗിനുള്ള മാര്‍ക്കറ്റ് ടാപ്പ് ചെയ്യാനാണ് ഗൂഗിള്‍ ശ്രമിക്കുന്നത്. ഇത് മാസം 9.99 ഡോളറിന് മ്യൂസിക് വാഗ്ദാനം ചെയ്യും സ്‌പോട്ടിഫൈ, പാണ്ടോറ, ആപ്പിള്‍, ആമസോണ്‍ എന്നിവയില്‍ നിന്ന് നേരിട്ടുള്ള സേവനങ്ങളും ലഭ്യമാകും. യൂട്യൂബ് സംഗീതം മെയ് 22ന് ആരംഭിക്കുന്നതോടൊപ്പം ഒരോ ഉപയോക്താവിന്റെയും യൂട്യൂബ ഹിസ്റ്ററി അടിസ്ഥാനമാക്കി വ്യക്തിഗത പ്ലേലിസ്റ്റുകള്‍ പോലുള്ള ഫീച്ചറുകളും ഉള്‍പ്പെടുത്തും. ഗൂഗിള്‍ പ്ലേ മ്യൂസിക്ക് യൂണിറ്റിന്റെ നിലവിലുള്ള മ്യൂസിക് സ്ട്രീമിംഗ് ബ്രാന്‍ഡാണ് ഈ സേവനം അവതരിപ്പിക്കുന്നത്. മ്യൂസിക് സ്ട്രീമിങ് കമ്പനികളായ സ്‌പോട്ടിഫൈ, പാണ്ഡോറ എന്നീ ഓഹരികള്‍ വ്യാഴാഴ്ച രാവിലെ മുതല്‍ 2 ശതമാനത്തോളം കുറഞ്ഞു.

യൂട്യൂബിന് നൂറുകോടിയിലേറെ ഉപയോക്താക്കളെയും കാഴ്ചക്കാരെയും നല്‍കുന്നതിന്റെ ഗുണം ഗൂഗിളിനും ലഭിക്കും. പല യൂട്യൂബ് മ്യൂസിക് ഉപഭോക്താക്കളെയും പ്രീമിയം വരിക്കാരാക്കാന്‍ കഴിയും. സ്‌പോട്ടിഫൈ, ആപ്പിള്‍ മ്യൂസിക് തുടങ്ങിയ സേവനങ്ങള്‍ റെക്കോര്‍ഡിംഗ് വ്യവസായത്തിന്റെ ഏറ്റവും വലിയ വരുമാന സ്രോതസ്സായി മാറി. മെയ് 22 ന് യുഎസ്എ മ്യൂസിക് അമേരിക്ക, ഓസ്‌ട്രേലിയ, ന്യൂസിലാന്‍ഡ്, മെക്‌സിക്കോ, ദക്ഷിണ കൊറിയ എന്നിവിടങ്ങളില്‍ മ്യൂസിക് സ്ട്രീമിങ് ആരംഭിക്കും. അടുത്ത ഏതാനും ആഴ്ചകളില്‍ ഇത് കൂടുതല്‍ രാജ്യങ്ങളിലേക്കും വ്യാപിക്കും.

 

Comments

comments

Categories: Tech