സെന്‍സക്‌സ് 100 പോയിന്റ് ഇടിഞ്ഞു

സെന്‍സക്‌സ് 100 പോയിന്റ് ഇടിഞ്ഞു

വെള്ളിയാഴ്ച രാവിലെ മുംബൈ ഓഹരി വിപണി സൂചിക സെന്‍സെക്‌സ് 105 പോയിന്റ് നഷ്ടത്തിലായി. എന്‍എസ്ഇ നിഫ്റ്റി 10,650 പോയിന്റിന് താഴെയെത്തി. ഇതോടെ ബാങ്കിങ്, ഐടി, ഇന്‍ഫ്രാ സ്ട്രക്ചര്‍ എന്നീ ഓഹരികള്‍ നഷ്ടത്തിലായി.

ദേശീയ ഓഹരി സൂചികയായ നിഫ്റ്റി 26 പോയന്റ് ഉയര്‍ന്ന് 10,655 എന്ന നിലയിലാണ് വ്യാപാരം നിര്‍ത്തിയത്. നിഫ്റ്റി സൂചിക 50 പോയിന്റ് ഉയര്‍ന്ന് 35 എണ്ണം നഷ്ടത്തിലായി. വിപ്രോ, ബിപിസിഎല്‍, അള്‍ട്രടെക് സിമെന്റ്, ആക്‌സിസ് ബാങ്ക് എന്നിവയാണ് ഏറ്റവുമധികം നഷ്ടം നേരിട്ടത്. വിപ്രോ ഓഹരികള്‍ 2 ശതമാനത്തോളം താഴ്ന്നു. 2004 ല്‍ ഡിസിഎസ് റെസ്‌റൈസ്ഡ് സ്റ്റോക്ക് യൂണിറ്റ് പ്ലാന്‍ അനുസരിച്ച് 30,409 ഓഹരികള്‍ വിറ്റഴിച്ചിരുന്നു. മറ്റ് ഐടി കമ്പനികളായ ഇന്‍ഫോസിസ് 0.7 ശതമാനവും ടിസിഎസ് 0.5 ശതമാനവും ഇടിഞ്ഞു.

എച്ച്ഡിഎഫ്‌സി ബാങ്ക് 1 ശതമാനവും ഐസിഐസിഐ ബാങ്ക് 0.9 ശതമാനവും ആക്‌സിസ് ബാങ്ക് 0.6 ശതമാനവും പിഎന്‍ബി 0.5 ശതമാനവും ഇടിഞ്ഞു. മറ്റ് ഏഷ്യന്‍ വിപണികളിലെ ഓഹരികള്‍ നഷ്ടം നേരിട്ടെങ്കിലും ആഭ്യന്തര ഓഹരി വിപണിയിലെ നഷ്ടം വര്‍ധിച്ചു. 0.05 ശതമാനം ലാഭം കൈവരിച്ചെങ്കിലും ജപ്പാനില്‍ നിന്നുള്ള ഏഷ്യാപസഫിക് ഓഹരികളുടെ ഏറ്റവും വലിയ സൂചിക ആഴ്ചയില്‍ ഒരു ശതമാനം നഷ്ടം നേരിട്ടു. ജപ്പാനിലെ നിക്കേയ് 0.2 ശതമാനം ഉയര്‍ന്നു. വ്യാഴാഴ്ച വൈകിട്ട് യുഎസ് ഓഹരി വിപണിയില്‍ നേരിയ ഇടിവുണ്ടായി. ഡൗ ജോണ്‍സ് ഇന്‍ഡസ്ട്രിയല്‍ എനര്‍ജി 0.22 ശതമാനവും എസ് ആന്റ് പി 500 0.09 ശതമാനവും നസ്ദാക് കോംപസിറ്റ് 0.21 ശതമാനവും ഇടിഞ്ഞു.

 

Comments

comments

Categories: Business & Economy, Slider