ഇന്ത്യയിലെ റിയല്‍ എസ്റ്റേറ്റ് മേഖലയില്‍ നിന്നും ട്രംപിന് വരുമാനം

ഇന്ത്യയിലെ റിയല്‍ എസ്റ്റേറ്റ് മേഖലയില്‍ നിന്നും ട്രംപിന് വരുമാനം

വാഷിങ്ടണ്‍: അമേരിക്കന്‍ പ്രസിഡന്റ് ഡൊണാള്‍ഡ് ട്രംപിന് ഇന്ത്യയിലെ തന്റെ റിയല്‍ എസ്റ്റേറ്റ് സംരംഭങ്ങളില്‍ നിന്ന് കാര്യമായ വരുമാനം. 2016 ലെ സാമ്പത്തിക കണക്കെടുപ്പിലാണ് വരുമാനം ലഭിച്ചത്. 1.4 ബില്ല്യണ്‍ ആസ്തിയും 452 മില്യണ്‍ ഡോളര്‍ വരുമാനവും പട്ടികയില്‍ ഉള്‍പ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്. ഇതിന്റെ ഒരു പകര്‍പ്പ് യുഎസ് ഓഫീസ് ഓഫ് ഗവണ്മെന്റ് എത്തിക്‌സ് പുറത്തിറക്കിയതായി ചൊവ്വാഴ്ച ട്രംപ് വെളിപ്പെടുത്തി.

റോയല്‍റ്റി വിഭാഗത്തില്‍ വരുമാനമുണ്ടായിരുന്നു. ഡിവി മാര്‍ക്ക് വര്‍ളി LLC ല്‍ നിന്നും 1 മില്ല്യണും 5 മില്യണും ഇടയ്ക്കുള്ള തുകയാണ് കൈപ്പറ്റിയത്. ഡോളര്‍ ജ്വല റിയല്‍ എസ്റ്റേറ്റ് പ്രൈവറ്റ് ലിമിറ്റഡും ലോധ ഡവലപ്പേഴ്‌സ് പ്രൈവറ്റ് ലിമിറ്റഡും ചേര്‍ന്ന് 5 മില്ല്യണ്‍ വരുമാനമുണ്ടാക്കിയിരുന്നു.  അതുപോലെ ട്രാംപ് കോര്‍കസ്റ്റ് ഇന്‍ഫ്രാസ്ട്രക്ചര്‍ പ്രൈവറ്റ് ലിമിറ്റഡ്, ട്രൈബേകോ ക്രിയേറ്റര്‍സ്, റീജന്റ് ഹിറീസ് പ്രൈവറ്റ് ലിമിറ്റഡ്, രാജ് കണ്‍സ്ട്രക്ഷന്‍ പ്രോഗക്ടിസ് പ്രൈവറ്റ് ലിമിറ്റഡ്, റോബ് റിയല്‍റ്റി ആന്‍ഡ് ഇന്‍ഫ്രാസ്ട്രക്ചര്‍ എന്നിവയില്‍ നിന്ന് 100,000 ഡോളറാണ് അദ്ദേഹത്തിന്റെ വരുമാനം.

ഡിടി ഇന്ത്യ വെന്റര്‍ മാനേജിംഗ് മെമ്പര്‍ കോര്‍പ്പ്, ഡിടി ഇന്ത്യ വെന്‍ച്വര്‍ എല്‍.ഇ., ട്രംപ് മാര്‍ക്‌സ് മുംബൈ എല്‍എല്‍എല്‍, ട്രംപ് മാര്‍ക്ക്‌സ് മുംബൈ മുംബൈ കോര്‍പ്പറേഷന്‍, ഡി.ടി മാര്‍ക്ക്‌സ് പൂനെ എല്‍.ജി., ഡി.ടി മാര്‍ക്ക്‌സ് പുണെ മാനേജിംഗ് മെമ്പര്‍ കോര്‍പ്പറേഷന്‍, ഡി.ടി മാര്‍ക്ക്‌സ് പൂനെ II LLC, DT മാര്‍ക്‌സ്, പൂനെ II മാനേജിംഗ് കോര്‍പറേഷന്‍, ഡി.ടി. ടവര്‍ ഗുഡ്ഗാവ് മാനേജിംഗ് മെമ്പര്‍ കോര്‍പ്പറേഷന്‍ എന്നിവയാണ് അദ്ദേഹത്തിന്റെ ഇന്ത്യയിലെ മറ്റ് ഇടപാടുകള്‍. ഈ സംരംഭങ്ങളില്‍ നിന്നുള്ള വരുമാനം സാമ്പത്തിക വിദഗ്ധര്‍ വെളിപ്പെടുത്തുന്നില്ല.

 

Comments

comments

Categories: Slider, Top Stories