ഡല്‍ഹിയില്‍ നിന്നും അമേരിക്ക വരെ കുറഞ്ഞ ചെലവില്‍ യാത്ര ചെയ്യുന്നതിന് പുതിയ സര്‍വ്വീസ്

ഡല്‍ഹിയില്‍ നിന്നും അമേരിക്ക വരെ കുറഞ്ഞ ചെലവില്‍ യാത്ര ചെയ്യുന്നതിന് പുതിയ സര്‍വ്വീസ്

ന്യൂഡല്‍ഹി: ഡല്‍ഹിയില്‍ നിന്നും അമേരിക്ക വരെ 27,000 രൂപയ്ക്ക് പോയ് വരാവുന്ന പുതിയ വിമാന സര്‍വ്വീസുമായി വൂവ്എയര്‍. ഡിസംബര്‍ ഏഴിനാണ് പുതിയ സര്‍വ്വീസ് നിലവില്‍ വരുന്നതെന്ന് വൂവ്എയര്‍ ചൊവ്വാഴ്ച്ച അറിയിച്ചു.

ഐസലന്‍ഡിലെ ഏറ്റവും കുറഞ്ഞ വിമാന കമ്പനിയായ വൂവ്എയര്‍ ഡല്‍ഹിയില്‍ നിന്നും ന്യൂയോര്‍ക്ക്, സാന്‍ഫ്രാന്‍സിസ്‌കോ, ലോസ് ഏഞ്ചല്‍സ് എന്നിവിടങ്ങളിലേയ്ക്കുള്ള ടൂറിസ്റ്റുകള്‍ക്ക് 13,499 രൂപയ്ക്കാണ് യാത്ര സാധ്യമാക്കുന്നത്. ഇക്കോണമി ക്ലാസില്‍ യാത്ര ചെയ്യുന്ന ചെറിയ യാത്രക്കാരെയാണ് ഉദ്ദേശിക്കുന്നതെന്ന് കമ്പനി അറിയിച്ചു. ഓരോ സീറ്റും ചെറിയ ലാപ്‌ടോപ് ബാഗുമാണ് വിമാന കമ്പനി നല്‍കുക. ഇന്ത്യയിലെ ഏറ്റവും കുറഞ്ഞ ചെലവ് കുറഞ്ഞ ദീര്‍ഘദൂര യാത്രാമാര്‍ഗമാണ്. ഡിസംബറില്‍ ഡല്‍ഹിയിലും നോര്‍ത്തമേരിക്കയിലുമായി റൈക്ജാവിക്ക് വഴി ആഴ്ച്ചയില്‍ അഞ്ച് സര്‍വ്വീസുകള്‍ നടത്താനാണ് കമ്പനി ഉദ്ദേശിക്കുന്നത്. കൂടുതല്‍ ഇന്ത്യന്‍ നഗരങ്ങളിലേക്ക് വിമാന സര്‍വ്വീസ് നടത്തുമെന്നും അറിയിച്ചു.

ഇന്ത്യയിലേക്ക് പറക്കുന്ന വാട്ട് എയര്‍, നിലവില്‍ യൂറോപ്പിലും, വടക്കേ അമേരിക്കയിലും ചിക്കാഗോ, ടൊറണ്ടോ, ലണ്ടന്‍, പാരീസ് എന്നിവിടങ്ങളിലേക്കും 39 വണ്ടികള്‍ സര്‍വീസുകള്‍ നടത്തുന്നുണ്ട്. പുതിയ സര്‍വ്വീസ് ഇന്ത്്യ- യുഎസ് നോണ്‍സ്റ്റോപ്പ് ഐസ്‌ലന്‍ഡിനെ മറികടന്ന് പോളാര്‍ റൂട്ടിലൂടെ സഞ്ചരിക്കും. അതിനാല്‍ ഇന്ത്യയും വടക്കേ അമേരിക്കയും തമ്മില്‍ റൈക്ജാവിക്ക് വഴി പറക്കുന്ന ഏറ്റവും ചെലവ് കുറഞ്ഞ വിമാനമായിരിക്കും ഇത്. ഇപ്പോഴുള്ള മറ്റു വിമാനങ്ങളില്‍ യാത്ര ചെയ്യുന്നതിനേക്കാള്‍ 30-50 ശതമാനം യാത്രാചെലവ് കുറവ് ആയിരിക്കും.

Comments

comments

Categories: Top Stories