പാര്‍ക്കിങ് ഫീസ് ഈടാക്കുന്നതിനെതിരെ പൊതുതാത്പര്യ ഹര്‍ജി

പാര്‍ക്കിങ് ഫീസ് ഈടാക്കുന്നതിനെതിരെ പൊതുതാത്പര്യ ഹര്‍ജി

മാളുകളില്‍ പാര്‍ക്കിങ് ഫീസ് ഈടാക്കുന്നതിനെതിരെ ഗുജറാത്ത് ഹൈക്കോടതിക്ക് മുന്നില്‍ പൊതുതാല്‍പ്പര്യ ഹര്‍ജി. മാളുകളും വാണിജ്യ സ്ഥാപനങ്ങള്‍ ശേഖരിക്കുന്ന പാര്‍ക്കിങ് ഫീസ് നിയമവിരുദ്ധമാണെന്ന് ഹര്‍ജിക്കാരനായ സജീവ് ആരോപിക്കുന്നു.

കച്ചവടക്കാര്‍ വാഹനങ്ങള്‍ പാര്‍ക്ക് ചെയ്യുമ്പോള്‍ വാഹനാപകടത്തിന് കാരണമാകുന്നുവെന്ന് ഹര്‍ജിയില്‍ പറയുന്നു. പാര്‍ക്കിങ് ഫീസ് വാങ്ങുന്നതിനായി നിയമമില്ലെന്ന് ചൂണ്ടിക്കാട്ടിയാണ് വിവരാവകാശ നിയമപ്രകാരം സമര്‍പ്പിച്ച വിവരാവകാശ നിയമം പുറത്തുവിട്ടത്. മാളുകളും വാണിജ്യസ്ഥാപനങ്ങളും പാര്‍ക്കിങ് ഫീസ് വാങ്ങുന്നത് നിയമവിരുദ്ധമാണെന്ന് അഡ്വക്കേറ്റ് വിശാല്‍ ജെ ഡേവ്, നിപുന്‍ സിംഗ്വി പറഞ്ഞു. അംഗീകരിക്കപ്പെട്ട കെട്ടിട പദ്ധതി FSI ല്‍ ഉള്‍പ്പെടുത്തിയിട്ടില്ല കൂടാതെ, മുനിസിപ്പല്‍ നികുതി ഈടാക്കലില്‍ നിന്ന് ഒഴിവാക്കിയിട്ടുണ്ട് എന്ന് പരാതിക്കാരന്‍ പറയുന്നു. സമഗ്ര ജനറല്‍ ഡെവലപ്‌മെന്റ് കണ്ട്രോള്‍ റെഗുലേഷന്‍സ്, 2017 (സിജിഡിആര്‍സി) വ്യവസ്ഥ അനുസരിച്ച്, ഷോപ്പിംഗ് കോംപ്ലക്‌സുകളുടെയും മാളുകളുടെയും ഉടമസ്ഥര്‍, സാധാരണ സന്ദര്‍ശകര്‍ക്കും പാര്‍ക്കിങ് സൗകര്യങ്ങള്‍ ലഭ്യമാക്കേണ്ടതുണ്ട്.

 

Comments

comments

Categories: FK News
Tags: parking fee