പുതിയ കരാറിലൂടെ ഇന്ത്യയില്‍ 10 ദശലക്ഷം തൊഴിലവസരങ്ങള്‍ സൃഷ്ടിക്കപ്പെടുമെന്ന് വാള്‍മാര്‍ട്ട് സിഇഒ

പുതിയ കരാറിലൂടെ ഇന്ത്യയില്‍ 10 ദശലക്ഷം തൊഴിലവസരങ്ങള്‍ സൃഷ്ടിക്കപ്പെടുമെന്ന് വാള്‍മാര്‍ട്ട് സിഇഒ

ന്യൂഡല്‍ഹി: ഫ്‌ലിപ്കാര്‍ട്ട് – വാള്‍മാര്‍ട്ട് കരാറിലൂടെ ഇന്ത്യയില്‍ 10 ദശലക്ഷം തൊഴിലവസരങ്ങള്‍ സൃഷ്ടിക്കപ്പെടുമെന്ന് വാള്‍മാര്‍ട്ട് സി.ഇ.ഒ ഡഗ് മക്മില്ലന്‍. നേരിട്ടുള്ളതും അല്ലാതെയുമുള്ള ജോലികള്‍ ഇതില്‍ ഉള്‍പ്പെടുന്നു. അമേരിക്കന്‍ കമ്പനിയായ വാള്‍മാര്‍ട്ട് 16 ബില്ല്യണ്‍ നല്‍കിയാണ് ഫഌപ്കാര്‍ട്ടിന്റെ 77 ശതമാനം ഓഹരി വാങ്ങിയത്.

കരാര്‍ പരസ്പരം ഗുണം ചെയ്യുമെന്നതിനാല്‍, ഇന്ത്യന്‍ സമ്പദ്‌വ്യവസ്ഥയില്‍ തൊഴിലവസരങ്ങള്‍ സൃഷ്ടിക്കുന്നതിനും, കര്‍ഷകരുടെ വരുമാനം വര്‍ധിപ്പിക്കുന്നതിനും കാരണമാകും. ‘മേയ്ക്ക് ഇന്‍ ഇന്ത്യ’ ഉള്‍പ്പെടെയുള്ള ദേശീയ സംരംഭങ്ങള്‍ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നതിനും കരാര്‍ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നുണ്ട്. കാര്‍ഷിക, ഭക്ഷ്യ, റീട്ടെയില്‍ മേഖലകളില്‍ സുസ്ഥിരമായ സാമ്പത്തിക വളര്‍ച്ച സൃഷ്ടിക്കാന്‍ കമ്പനിയുടെ സഹകരണം തുടരുമെന്നും, രാജ്യത്ത് സുസ്ഥിര നേട്ടങ്ങളുണ്ടാകുമെന്നും അസോസിയേഷന്‍ ആസ്ഥാനമായുള്ള റീട്ടെയില്‍ ഭീമന്‍ വാള്‍മാര്‍ട്ട്് കമ്പനി അറിയിച്ചിട്ടുണ്ട്. വിതരണ ശൃംഖലകളും വാണിജ്യ സാധ്യതകളും വികസിപ്പിക്കുന്നതിലൂടെ തൊഴില്‍ സൃഷ്ടിക്കുമെന്ന് വാള്‍മാര്‍ട്ട് ഇന്ത്യ അറിയിച്ചു. ഇന്ത്യയിലെ നിക്ഷേപത്തില്‍ പുതിയ നേരിട്ടുള്ള ജോലികള്‍ സൃഷ്ടിക്കുമെന്നും കമ്പനി അറിയിച്ചു.

ഫ്‌ളിപ്പ്കാര്‍ട്ടുമായി സഹകരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത് അവരുടെ ചെറുകിട ബിസിനസുകളെ പിന്തുണയ്ക്കുമെന്നും വാള്‍മാര്‍ട്ട് സിഇഓ പറഞ്ഞു. തദ്ദേശ സ്വയംഭരണ വകുപ്പിന്റെ സഹായത്തോടെ കര്‍ഷകര്‍ക്ക് പിന്തുണ നല്‍കുന്നതായി കമ്പനി അറിയിച്ചു. അപകടകരമായ കാര്‍ഷിക ഉല്‍പന്നങ്ങളുടെ പാഴാക്കല്‍ പരിശോധിക്കാന്‍ തണുത്ത സ്റ്റോറേജുകളില്‍ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിച്ച് വിതരണ ശൃംഖലയില്‍ കാര്യമായ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ ചെയ്യും. ചില്ലറവ്യാപാര രംഗത്തെ പരിഷ്‌ക്കരണത്തിനും ഡിജിറ്റല്‍ ഇടപാടു സാങ്കേതികവിദ്യകള്‍ സ്വീകരിക്കാനും സഹായിക്കുന്നതിന് വാള്‍മാര്‍ട്ട് കിരാന ഉടമകളെ സഹായിക്കും.

 

Comments

comments

Categories: Business & Economy, Slider