ആദായനികുതി ഭാരം കുറയ്ക്കണമെന്ന് ബിജെപി എംപി

ആദായനികുതി ഭാരം കുറയ്ക്കണമെന്ന് ബിജെപി എംപി

ഹൈദരാബാദ്: സാധാരണക്കാര്‍ക്ക് ആദായനികുതി ഭാരം കുറയ്ക്കുന്നതിനുള്ള നടപടികള്‍ കൈക്കൊള്ളണമെന്ന ആവശ്യവുമായി് ബി.ജെ.പി എം.പി സുബ്രഹ്മണ്യന്‍ സ്വാമി രംഗത്ത്.

വരുമാന നികുതി കാരണം സ്റ്റാര്‍ട്ടപ്പ് സംരംഭകരും മധ്യവര്‍ഗവും യുവ തലമുറയും ബുദ്ധിമുട്ടുകയാണെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. അതിനാല്‍, ഇന്ത്യയില്‍ വളരെ കുറവാണെങ്കിലും ഈ ചെറിയ അംശം ആളുകളാണ് ആദായനികുതി അടക്കുന്നത്. നികുതി ചുമത്തുന്നത് സമ്പാദ്യ നിരക്ക് കുറയുന്നതിന് ഇടയാക്കുമെന്ന് അദ്ദേഹം അഭിപ്രായപ്പെട്ടു. അതുകൊണ്ടു തന്നെ പരോക്ഷ നികുതി സാമ്പത്തിക നഷ്ടത്തിന് ഇടയാക്കും. ഇന്ത്യന്‍ എക്‌സിബിഷന്‍ ഇന്‍ഡസ്ട്രിയുടെ ഇന്‍ഡ്യന്‍ എക്‌സിബിഷന്‍ ഇന്‍ഡസ്ട്രി അസോസിയേഷന്‍ വാര്‍ഷിക കോണ്‍ക്ലേവ് എന്ന എട്ടാം ഐഇഎഇയില്‍ ‘എമര്‍ജിംഗ് വേള്‍ഡ് ഇന്‍ ഫ്യൂച്ചര്‍ ഓഫ് ഇന്ത്യ എമര്‍ജിംഗ് വേള്‍ഡ്’ എന്ന വിഷയത്തില്‍ സംസാരിക്കുകയായിരുന്നു അദ്ദേഹം. തൊഴിലില്ലായ്മയും ദാരിദ്ര്യവും മറികടക്കണമെങ്കില്‍ പത്ത് വര്‍ഷത്തിനുള്ളില്‍ 10 ശതമാനം വളര്‍ച്ച കൈവരിക്കാനാകണമെന്ന് സ്വാമി ചൂണ്ടിക്കാട്ടി. യുവാക്കള്‍ക്കിടയില്‍ പുതിയ സംരംഭങ്ങള്‍ ആരംഭിക്കുന്നതിനുള്ള താത്പര്യം അനിവാര്യമാണെന്ന് അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു.

Comments

comments

Categories: Business & Economy