ഭക്ഷണത്തിലെ സിങ്കിന്റെ അംശം ദഹനവ്യവസ്ഥയെ ബാധിക്കുമെന്ന് പഠനം

ഭക്ഷണത്തിലെ സിങ്കിന്റെ അംശം ദഹനവ്യവസ്ഥയെ ബാധിക്കുമെന്ന് പഠനം

 

സിങ്ക് അടങ്ങിയിരിക്കുന്ന ഭക്ഷണങ്ങള്‍ ദഹനവ്യവസ്ഥയെ ബാധിക്കുമെന്ന് പുതിയ പഠനം. ഗോതമ്പ്, ചിക്കന്‍, അയല തുടങ്ങിയ ഭക്ഷണങ്ങളിലാണ് ധാരാളം സിങ്ക് ഓക്‌സൈഡുകള്‍ അടങ്ങിയിരിക്കുന്നത്.

ടിന്നിലടച്ച ഭക്ഷണ പദാര്‍ത്ഥങ്ങളില്‍ അടങ്ങിയിരിക്കുന്ന സാന്‍കുര്‍ സാധാരണ ഗന്ധമുള്ള വസ്തുക്കള്‍ക്ക് തടസ്സമുണ്ടാക്കുകയും മനുഷ്യന്റെ ദഹനപ്രക്രിയയെ പ്രതികൂലമായി ബാധിക്കുന്നതായും കണ്ടെത്തി. ടിന്നിലടച്ച ഭക്ഷണത്തില്‍ നൂറു മടങ്ങ് സിങ്ക് അംശം അടങ്ങിയിരിക്കുന്നതായി ന്യൂയോര്‍ക്കിലെ ബിങ്ഹാംറ്റണ്‍ യൂണിവേഴ്‌സിറ്റി അസോസിയേറ്റ് പ്രൊഫസര്‍ തന്റെ പഠനത്തില്‍ കണ്ടെത്തി. മറ്റൊരു വിധത്തില്‍ പറഞ്ഞാല്‍, രക്തത്തില്‍ കലരാന്‍ പാടില്ലാത്ത സംയുക്തങ്ങള്‍ പോലും രക്തത്തില്‍ പ്രവേശിക്കുന്നതിന് സിങ്കിന്റെ അമിതമായ അളവ് ഇടയാക്കും.

 

 

Comments

comments

Categories: Health