ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കണമെങ്കില്‍ ഈ എണ്ണ തന്നെ ശീലമാക്കൂ..

ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കണമെങ്കില്‍ ഈ എണ്ണ തന്നെ ശീലമാക്കൂ..

ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കുന്നതിനുള്ള ശ്രമത്തിലാണെങ്കില്‍ നിങ്ങള്‍ തീര്‍ച്ചയായും ഉപയോഗിക്കേണ്ട ഒന്നാണ് വെളിച്ചെണ്ണ. അമിതവണ്ണം ഇല്ലാതാക്കുന്നതിനായി ഉപയോഗിക്കാവുന്ന മികച്ച പാചക എണ്ണയാണിത്. അടിവയറിലെ കൊഴുപ്പ് നീക്കം ചെയ്യുന്നതിനും ദഹനപ്രക്രിയകളെ ശക്തിപ്പെടുത്തുന്നതിനും് വെളിച്ചെണ്ണ സഹായിക്കും. ട്രൈഗ്ലിസറൈഡുകള്‍, ഫാറ്റി ആസിഡുകള്‍ എന്നിവ ഇതില്‍ അടങ്ങിയിരിക്കുന്നു. ഇത് വിശപ്പു കുറയ്ക്കുന്നതിന് സഹായിക്കുന്നു.

സാധാരണ എണ്ണകളില്‍ ഇടത്തരം കൊഴുപ്പുകള്‍ ഉള്ളതിനാല്‍ കൂടുതല്‍ കലോറി ഊര്‍ജ്ജം പകരാന്‍ സാധ്യതയുണ്ട്. വെളിച്ചെണ്ണയില്‍ നിന്ന് ലഭിക്കുന്ന കലോറി മറ്റ് എണ്ണകളില്‍ നിന്ന് ലഭിക്കുകയില്ല. ഈ കലോറി ഊര്‍ജ്ജം കുറയുകയും ശരീരഭാരം നിലനിര്‍ത്തുകയും ചെയ്യുന്നു. ഈ കൊഴുപ്പ് ശരീരത്തിന് നല്ലതാണ്.

സ്ത്രീകളില്‍ നടത്തിയ പഠനത്തില്‍ സോയാബീന്‍ എണ്ണ കഴിച്ച സ്ത്രീകള്‍ക്ക് വയറിലെ കൊഴുപ്പ് കൂട്ടുകയും കൂടാതെ, വെളിച്ചെണ്ണ ഉപയോഗിച്ച് സ്ത്രീകള്‍ക്ക് നല്ല കൊളസ്‌ട്രോള്‍ കൂടിയ എച്ച്.ഡി.എല്‍ വര്‍ദ്ധിക്കുകയും ചെയ്തു. സോയാബീന്‍ എണ്ണയില്‍ മറ്റ് ചില സ്ത്രീകള്‍ എച്ച്ഡിഎല്‍ കുറയ്ക്കുകയും എല്‍ഡിഎല്‍ കൂട്ടുകയും ചെയ്തു. ഇത് മോശം കൊളസ്‌ട്രോളിന്റെ അളവാണ്. ഇത് വയറിലെ കൊഴുപ്പ് കുറയ്ക്കാന്‍ സഹായിച്ചു എന്ന് പഠനത്തില്‍ വ്യക്തമാക്കുന്നു.

 

Comments

comments

Categories: Health